Super Block Ox mặt vợt gai phản xoáy ma thuật

Thảo luận trong 'Mặt Gai & Anti' bắt đầu bởi FBI, 16/3/15.

1. FBI

FBI Moderator Thành viên BQT

Thông số
    - Tốc độ: 58 Kiểm soát: 75 Hiệu ứng : 100
    Đặc điểm
    Mặt vợt gai phòng thủ và tạo hiệu ứng gai cực kỳ khó chịu của hãng Dr Neubauer danh tiếng chuyên về các mặt gai và phản xoáy.
    Mặt vợt có khả năng kiểm soát bóng cao, trả bóng với quỹ đạo khó lường và hiệu ứng gai cực tốt.
    Với hiệu ứng gai 100, mặt Super Block hỗ trợ tối đa cho những người chơi phản xoáy. Với hệ thống chân gai ngang và thưa tạo nên độ chuội bóng rất cao.
    Chính vì hiệu ứng gai quá độc này nên sản phẩm đã bị ITTF cấm thi đấu ở các giải đấu quốc tế, tuy nhiên ở Việt Nam rất nhiều người sử dụng mặt này chơi phong trào và các giải đấu nghiệp dư.
    We hereby state explicitly that 'SUPER BLOCK' is no longer ITTF-homologated since 01 July 2008 and therefore cannot be used for any official match.
    However the rubber may of course be used for leisure and for practice.

We have unexpectedly received a return shipment of our frictionless long pimple rubber 'Dr.Neubauer SUPER BLOCK' from one of our distributors.
    Therefore 'SUPER BLOCK' is available again in red and black OX at a unit price of EURO 20.00 (plus postage), as long as stock lasts.

Super Block: Maximum effectiveness for short blocking

• Maximum spin reversal in all playing situations
    • Very good control
    • Deadly blocks and wobbling returns
    • Unpredictable returns wile pushing and lifting
    This worldwide bestseller among long pimpled rubbers guarantees maximum spin reversal and wobbling returns. Its absolutely frictionless pimple surface is ideal for close to the table blocking and lifting. The ball can be placed short over the net.
    Moreover you can attack chopped balls and produce wobbling returns.

Super Block also provides excellent control and spin reversal for defensive play.

Thông tin chi tiết về sản phẩm : Super Block

TRINHHUNGHB thích bài này.
  2. TRINHHUNGHB

TRINHHUNGHB Member

Hình như mặt gai này ko được sx nữa thì phải...

3. FBI

FBI Moderator Thành viên BQT

Mặt gai này ITTF cấm thi đấu, nhưng sản xuất thì có cầu chắc chắn là có cung bạn ơi!!!

hưng bóng bàn thích bài này.
  4. TRINHHUNGHB

TRINHHUNGHB Member

Ở vn mình thì vãn đánh thỏa mái mà..mình cũng chơi mặt này được mot năm rồi...toàn phải đặt trước mới mua được..ở bắc kỳ hình như ko có mỗi hỏa châu thỉnh thoảng nhập vài mặt về thì phải...

5. PhongVân

PhongVân Member

Mặt gai này chơi vui thôi chứ đánh giải không đúng luật. Dù sao cũng phải tôn trọng luật chơi chứ ta

6. TRINHHUNGHB

TRINHHUNGHB Member

việt nam mình mà đánh giải phong trào thì thỏa mái đi bạn nhé

PhongVân thích bài này.
  7. PhongVân

PhongVân Member

ấy không nên azua, một phần vì chơi super block chỉ là hạng gà đa phần cố gắng mong đối thủ tự đánh hỏng. Em là dũng sỹ diệt super block đó bác!

Chỉnh sửa cuối: 18/11/15
  8. TRINHHUNGHB

TRINHHUNGHB Member

thế em ở đâu vậy ? anh muốn giao lưu với em đấy

PhongVân thích bài này.
  9. PhongVân

PhongVân Member

Em ở Sài Gòn à bác. Bác ở đâu vậy?

10. TRINHHUNGHB

TRINHHUNGHB Member

anh ở ngoài bắc...em ở sì gòn thì khó gặp nhau quá....

PhongVân thích bài này.
  11. hungvotdoc

hungvotdoc Member

Sao bạn lại vội vã kết luận "chơi super block chỉ là hạng gà" vậy? Đành rằng là tôi cũng đồng quan điểm với bạn là hướng tới cái đúng của luật và có thể là do lối đánh vợt dọc gai công của anh em mình khắc chế được super block nhưng cũng phải nói nhiều người sử dụng mặt này rất khéo và có trình độ đấy ( trong đó có nhiều người lớn tuổi). À! nhưng mà không biết bạn quan niệm thế nào là trình gà nhỉ? C, D hay là E , F ?

PhongVân thích bài này.
  12. PhongVân

PhongVân Member

Dạ nếu em đụng chạm đến ai đang dùng super block thì bỏ quá cho em nhưng cái gì em cũng nói thẳng cho nó thoải mái. Trong em cũng một số ít người dùng mặt gai này nhưng chỉ thấy tham gia hạng D pre là cùng bác. Gà là ý em ám chỉ người yếu BH nên lắp đại super block vào lấp liếm đó bác. Bác cũng chơi vợt dọc vậy bác chơi mặt vợt nào ạ?

hungvotdoc thích bài này.
  13. TRINHHUNGHB

TRINHHUNGHB Member

mình thì bh lại ko yếu tý nào bạn ạ..chẳng qua lắp vào để tập đổi mặt thôi..bh vẫn dùng mút nhiều hơn gai

PhongVân thích bài này.
  14. PhongVân

PhongVân Member

Dạ thế thì loạn tay mất bác ơi, khi chơi bóng đi nhanh vèo vèo đổi mặt vợt để block, chặn đẩy, giật trái thường thì chất lượng cú đánh kém đi nhiều. Thường thì chỉ nhóm cắt xa bàn mới hay xoay vợt để đánh lừa đối thủ giữa việc cắt bằng mút hoặc gai thôi. Ở chỗ em cũng kha khá người chơi gai nhưng đa phần chỉ bác nào già già mới hay gắn miếng super block này vào để block thủ là chính, nếu mà cắt thủ thì mặt này cũng rở, mà block phòng thủ thì không thể block mãi được đối thủ quen đấu với gai và biết về gai chút là họ biến cái mặt super block kia thành mỏ điểm ngay. Hồi xưa chỗ em có bác Trần Tuấn Anh được gọi là vua gai cơ đấy có đủ thứ vợt, cũng có cây dán super block nhưng đánh giải thật bác ấy chẳng dùng miếng gái này mà dùng miếng khác để cắt bóng chứ không block như hiện tại:ech_2

TRINHHUNGHB thích bài này.
  15. hungvotdoc

hungvotdoc Member

Hạng D mà bạn còn cho là "gà" thì chắc bạn trình phải từ C trở lên nhỉ? Trình C trở lên mà lại chơi vợt dọc cổ điển gai công thì là đúng là hiếm thật đấy! Tôi thì cứ nghĩ "gà" là khoảng E, F gì đó nhưng bây giờ hóa ra trình mình cũng chỉ cỡ " gà" (hehe...).
    Thứ nữa, người yếu BH mà là " gà" thì nhiều "gà" ra phết đấy! Hơn nữa, theo tôi ai đã chơi gai (chẳng cứ super block) là đều để khắc phục những điểm yếu nào đó của mình chứ mọi kỹ thuật đều tốt cả lại có sức khỏe nữa thì tội gì mà chuyển sang gai vì dù sao thì mặt mút vẫn là vũ khí có uy lực nhất. Tôi vẫn thường khuyên các bạn trẻ đừng dùng gai vội (nếu có ý định dùng) hãy đánh mút hết khả năng đã, khi nào cảm thấy không lên được nữa (và lúc đó cũng yếu rồi..) thì hãy nghĩ đến chuyển sang gai. Tôi cũng chuyển sang gai khi thấy mình đánh mút mãi và vẫn yếu một số thứ không cải thiện được mấy như: giao bóng kém xoáy, trả giao bóng hạn chế, quả giật kém uy lực... tóm lại là cảm thấy trình của mình chỉ đến vậy thôi, hết "ngưỡng "rồi. Chuyển sang gai không phải là mình khắc phục được các điểm yếu trên mà là mình phát huy các tính năng của mặt gai kết hợp với lối đánh để bù đắp cho những điểm yếu trên. Hiện tôi đang chơi mặt DAWEI 388C-1.

PhongVân thích bài này.
  16. PhongVân

PhongVân Member

Thực tế nó như thế mà bác, chí ít là em chưa thấy ai chơi super block đánh C pre bao giờ trong SG này vì ai chơi gai lâu cũng rõ yếu huyệt của nó, thế nhưng với bác nào già già thì nó đỡ phải di chuyển mà vẫn làm thịt những gà mới nhập môn.

Còn chuyện chơi gai kém uy lực hơn chơi mút thì không thể khẳng định vậy được, vd gai cụt lợi thế tốc độ đánh cận bàn, bạt tốt hơn so với mút thường, bù lại mút thường tạo xoáy tốt hơn, có thể lùi ra xa đối giật hơn hẳn, nhiều xoáy hơn. Tuỳ sở thích, sở trường mỗi người mà dùng thôi chứ không có chuyện mặc định gai yếu hơn mút thường. Nếu để ý một người được phong là độc cô cầu bại Trương Gia Lượng chơi gai vợt dọc đó không lẽ lại nói ông này yếu nên chơi gai sao. Hay 20 năm nay nổi tiếng nhất cả khi đang thi đấu lẫn HLV ai cũng thừa nhận là một người cũng tên Lượng nữa nhưng họ Lưu, tuy không được gán là độc cô cầu bại nhưng 20 năm nay có ai bằng không? Không lẽ lại nói 2 ông tên Lượng này chơi mút thường kém nên chuyển sang gai để thành huyền thoại sao. Chắc chắn không ai nói th. Còn như dân nghiệp dư ta trừ bác Trần Tuấn Anh ra có thấy ai chơi gai vượt qua hạng A để lên chuyên nghiệp đâu nên mới bị gọi là không biết đánh mút nên chuyển sang gai, còn riêng nhóm sài super block thì em chẳng thấy ai tham gia cỡ hạng C pre bao giờ nên bị gán này nọ cũng là hợp lý, không chỉ mình em mà nhiều người đều thấy thế.

Còn em cũng bị biến thành gà nếu gặp hạng cao hơn thôi! Nhưng chẳng thấy ai nói chơi vợt dọc gai công là gà như nhóm kia cả, đó là sự khác biệt ở chỗ em nói ở trển rồi đó

Chỉnh sửa cuối: 20/11/15
    hungvotdoc thích bài này.
  17. hungvotdoc

hungvotdoc Member

Bạn phân tích cũng rât đúng đó! Tôi nói mút uy lực hơn ở đây chỉ có tính tương đối thôi nếu so tổng thể các tính năng của 2 loại. Đúng là bạt xuyên tâm của gai thì có thể uy lực hơn nhưng để thực hiện được cần nhiều điều kiện hơn (vị trí bóng, trình độ...). Còn 2 huyền thoại bạn nhắc tởi đây thì đúng là trường hợp đặc biệt hiếm rồi - đánh gai mà lên tới đỉnh cao. Nếu dùng mút chưa chắc các vị đó đã thành huyền thoại. Tôi không rõ các vị đó có đánh gai ngay từ đầu không nhưng có thể các vị đó thấy mút có nhiều hạn chế trong lối đánh của mình ( không phát huy được hết tính năng của mút...) nên chuyển sang gai chăng? Mặc dù trình của họ nếu đánh mút cũng vẫn hàng đầu TG. Nên ở đây tôi nói "yếu" là với chính khả năng của họ chứ so với người khác thì họ vẫn là đỉnh cơ mà! Nhưng nói chung đây chỉ là quan điểm riêng của tôi dựa vào trải nghiệm của chính bản thân mình thôi để trao đổi một chút cho nó sinh động diễn đàn ấy mà !.

PhongVân thích bài này.
  18. PhongVân

PhongVân Member

Dạ thì em cũng muốn làm sinh động thêm diễn đàn thôi, chứ thực tế cái gì cũng có lợi thế riêng. Bác cũng chơi vợt dọc gai công vậy bác chơi miếng nào thế? cốt của bác là cây gì vậy ạ?

19. hungvotdoc

hungvotdoc Member

Tôi đang chơi mặt Dawei 388C-1, cốt Ryusungmin MAX.

PhongVân thích bài này.
  20. PhongVân

PhongVân Member

Ồ bác chơi miếng gai trung thì dị quá. Nhưng cây cốt bác chỉ một lớp dày cộm đúng không bác?